![Anxiety Disorder](https://www.thecgibin.com/wp-content/uploads/2021/07/Anxiety-Disorder-850x200.jpg)
วัยทำงาน คือช่วงเวลาที่ผลักดันให้ทุกคนต้องรับผิดชอบกับชีวิตของตัวเอง ความวิตกกังวลจึงมีมากขึ้นก่อให้เกิดโรค Anxiety Disorder ก็เป็นได้ ด้วยบทบาทใหม่ที่ไม่เหมือนกับตอนเรียนที่เรามีหน้าที่หลักคือการเรียนให้ดี สอบให้ผ่านเพียงเท่านั้น จึงไม่น่าแปลกใจเลยที่ระดับความเครียด ความกดดัน และภาระหน้าที่ของวัยทำงานจะมีมากกว่าวัยเรียนมาก และนั้นเป็นหนึ่งในสาเหตุของความรู้สึกกังวลใจต่าง ๆ ที่ประดังประเดเข้ามา จนทำให้หลายคนเกิดอาการ “วิตกกังวลมากเกินไป” จนวันหนึ่งที่จิตใจเริ่มรับไม่ไหว กลายเป็น “โรควิตกกังวล” (Anxiety Disorder) ตามมา